[Tà Cốc] Hạm đội Ruồi hôi ^O^
Đăng nhập để hưởng quyền lợi đầy đủ nhé !
Đăng nhập để hưởng quyền lợi đầy đủ nhé !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Slogan của bang ^^!

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc

Go down 
vickute0
♥ Heart ♥
kienthuynet
Dê Núi
8 posters
Tác giảThông điệp
Dê Núi

Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc Empty
Bài gửiTiêu đề: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 5:07 pm

Ai có thắc mắc, hỏi đáp gì đều post vào đây nhé, những ng` hiểu biết sẽ trả lời cho các bạn
http://lotovn.net
kienthuynet

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 8:27 pm

A E cho hoi xay dung doi hinh gom co : HO - TD- HD- TV NHU THE NAO ? VA NANG DO NHU THE NAO DE HO SU DUNG KILL DAT MUC CAO NHAT ? ACC EliZaBeth
♥ Heart ♥
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 8:45 pm

HO - TD - HD - TV là đội hình tạm thời .
Đội hình tiêu biểu của Ngô là 3 Drum (Chiến cổ đôi)
4 Tướng : HO + TD + Đại Kiều + Y Tịch (Đại Kiều = 6k UD , Y Tịch = chiêu trên map Lưu Biểu)
5 Tướng : giống như trên , chỉ thêm Lưu Biểu.
--------------------------------------------------------------------
Vì vậy tớ sẽ chỉ nói cho bạn cách qua đến Y Tịch mà thôi .
---> dưới đây nói về cách đánh của tớ dùng Lý Nho , nhưng nếu bạn thích Hoa Đà hơn thì thay chỗ Lý Nho = Hoa Đà nhé !
---> tớ dùng ngựa trắng , nhưng nếu bạn vẫn thích green cho nó đúng mực thì giảm 6 cấp ngựa đi nhé .
tức nếu ngựa yêu cầu là 3-V tức 3-5 thì green chỉ cần 2-9 . Thế nhé !

Lv15-26(map Đổng Trác->Tiểu Thế Lực/Công Tôn Toản):

Yêu cầu trận: Phong Thì (cấp 2->5 / 3->4 tướng)
Yêu cầu kỹ thuật: ưu tiên Xung Phong và Khải Giáp, Liệt Đội tăng theo khả năng để PvP, Lệnh Kỳ ưu tiên sau cùng, Binh Khí dưng không tăng nữa
Bố trí trận đồ:
X X Lý Nho(nếu dư bạc)
Từ Vinh Hồng Oanh Thái Diễm
XX X

Yêu cầu trang bị:
1 ngựa trắng (lv26,tức lv3-VI) cho Hồng Oanh
1 giáp trắng (lv26) cho Thái Diễm
2-3 giáp (lv15) cho Hồng Oanh và Từ Vinh(Lý Nho)
1 vũ khí (lv15) cho Từ Vinh
Phi Phong trắng, khi nào chuyển lên PP cao hơn, mình sẽ post sau(nên ưu tiên cho Hồng Oanh-Thái Diễm)
Sài ấn trắng là đủ
Lý Nho chỉ giữ vai trò đỡ đạn với 30-40% xác suất stun đối phương

[b]Lv27-35(map Công Tôn Toản->Viên Thuật/Trương Lỗ):

Yêu cầu trận: Phong Thì cấp 5
Yêu cầu kỹ thuật: ưu tiên Xung Phong và Khải Giáp, Liệt Đội tăng theo khả năng để PvP, Lệnh Kỳ ưu tiên sau cùng
Bố trí trận đồ:
X X Lý Nho(nếu dư bạc)
Từ Vinh Hồng Oanh Thái Diễm
XX X

Yêu cầu trang bị:
1 ngựa trắng (lv35) cho Hồng Oanh
1 giáp trắng (lv35) cho Thái Diễm
2 giáp (lv20) cho Hồng Oanh và Lý Nho
Nâng cấp giáp (lv10) cho Từ Vinh
Nâng cấp vũ khí lv20) cho Từ Vinh

Từ đây bạn farm C.Tích từ Trương Lỗ , cày UD , chiêu Đại kiều , đánh Lưu Biểu tới Y Tịch thôi nhé , chiêu Y Tịch rồi chuyển sang NBH đánh , clear hết map , lấy ngựa rồi mới quay lại Clear hết Lưu Biểu !

https://ruoighe.forumvi.com
vickute0

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 9:50 pm

ai biết cách chơi NCN k nhỉ Crying or Very sad
♥ Heart ♥
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 9:54 pm

NCN hay MV hầu hết ít người chơi , tớ cũng chưa từng chơi đường đó , hướng dẫn trên 4rum tam quốc có , bạn qua đó xem tạm vậy , chưa chơi bao h nên ko thể chỉ cho bạn đc . Nghe dân tình nói lại đường đó phế lắm , về sau đổi sang Trương Lương hết !!!
vickute0

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 9:56 pm

ừ dùng lúc đầu cũg đk. nhưng mà càng thấy càng chán Sad...lên forum tìm nhiều rồi nhưng k hiểu j` Sad
yu90

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 10:10 pm

Nói chung : Game này đòi hỏi :1. 50% thực lực : Đầu tư [VND] - cách chọn tướng - cách úp đồ .
2. 40% Trí tuệ : cách sếp đội hình - cách dùng trận pháp .
3. 10% May mắm : tỷ lệ nhặt đk đồ - tỷ lệ creat và miss.

sau mỗi trận thua , các bạn có thể tìm đk lý do mà mình thua . từ đó sẽ có cách điều phối hợp lý.

1 số lý do thua : 1. nếu thực lực chênh lệch quá lớn , thì thua koh có gì để nói.
2. nêu thua do cáck sắp xếp , thì bạn chỉ cần hiều : bạn mạnh cái gì ? bạn yếu ở đâu? lên trận đồ gì ? vầ cuối cùng là phải sắp xếp làm sao để điểm mạnh của bạn phát huy tốt nhất và hạn chế đk cái yếu đến mức có thể .
3. nếu bạn đã đánh nhiều lần mà số quân của cả bạn và đich còn lại đều ít mà bạn vẫn thua , thì bạn có thể sử lý như sau : bạn có thể đi thắp hương cầu tổ tiên phù hộ , hoặc là tăng thực lực của mình rùi quay lại đánh tiếp .

»…,†,…«
Dê Núi

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 11:32 pm

vickute0 đã viết:
ừ dùng lúc đầu cũg đk. nhưng mà càng thấy càng chán Sad...lên forum tìm nhiều rồi nhưng k hiểu j` Sad

hướng đi mình cho là hiệu quả nhất với bạn lúc này là đánh dame, lên 3x thì chuyển qua mưu, lấy NCN làm tank thôi. tất nhiên phải giàu để ép sách,giáp và ff nhé
http://lotovn.net
kienthuynet

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeThu Jun 16, 2011 7:30 am

Admin oi cho hoi cai , gio lv tuong HO con thap ( moi lv 21 ) vay choi kieu j ? boi ban noi nhu the thi ok roi , minh dang hoi cach choi free o cap thap ma qua dc may map ( VT-TL )
No No
JangHea

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeThu Jun 16, 2011 10:42 am

anh Admin cho em hỏi, tiêu chuẩn thế nào mới đc vào bang ạ>"<

----->Tiêu chuẩn hiện tại là : Lv 25 trở lên đã Clear xong VT và TL , bạn cứ gửi đơn vào , khi nào có slot , BC sẽ duyệt cho bạn ! (Admin)
♥ Heart ♥
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeThu Jun 16, 2011 10:44 am

HO lv thấp tiền ít , thì bạn chỉ built đồ cho 2 con thôi , còn lại có thể cho vào để đỡ dam rồi chết cũng đc.

Đối với VT và TL , mình chỉ built đồ 2 giáp , 1 ngựa , 1pp cho TD và HO , (pp cho HO nhé) . Mình thêm Lý Nho vào với vai trò đỡ dam và stun (30% stun) --> Lý Nho ko mặc đồ nhưng vẫn có thể đỡ đc 3 dam , và đỡ nhưng skill stun cho TD
LORD KILLING

Bài gửiTiêu đề: sao aj cung choj HO lam vay   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeThu Jun 16, 2011 12:24 pm

mjnh da choj HO va cung thay HO rat manh, clear map nhanh,
nhung thay nhju nguoj cung~ choj HO nen thay ca? sv nguoj nguoj choj HO, nha` nha` choj HO thay' phat nham`
bjet la 1 turn co the ra dj ca? DH nhung ma mjnh van~ thay nhju nguoj xaj` wa thay phat chan
co' aj dua ra 1 doj hinh hoan toan khac che HO ko
♥ Heart ♥
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^
Đi nghỉ mát 1 tuần ! ^O^

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeThu Jun 16, 2011 12:43 pm

Đội hình khắc chế HO thì rất nhiều .
- Cấp thấp bạn có thể chơi 4 Xe với đội hình sau : Thôi Huy + Trương Lỗ + Từ Vinh + Lý Nho
Theo trận Yểu Nguyệt :

[td]X
X Lý Nho X
X X Từ Vinh/td]
Thôi Huy Trương Lỗ

Bạn sẽ cần 4 PP ,(Up đều cả 4 nhé), 3 VK (Max hết có thể) , 1 Sách (Up cuối cùng) , 3 giáp (Cho Lý Nho - Từ Vinh và Trương Lỗ)

- Lý Nho giữ vai trò Stun và dam vào Thái Diễm.
- Trương Lỗ + Thôi Huy clear theo hàng dọc .
- Từ Vinh giữ dam kết liễu .

(Với đội hình này bạn có thể tin tưởng vào việc giết đội hình HO theo cả Trận Phong Thì lẫn Yểu Nguyệt)

Lưu ý : Đội Hình này chỉ chơi đc dưới 50.

Các đội hình trên 50 mình sẽ nói sau.

- Đội hình ngựa né ??? Tại sao ko ???
Đây là đội hình khi Lv cấp trung bình , gồm có Trương Bảo , Lý Nho , Thôi Huy hoặc Trương Lỗ , Hoa Đà hoặc Từ Vinh

- Đội hình này tương đối khó buit vì đánh PvP thì dễ nhưng quá map thì khó vô cùng !
- Cách đánh đưa Trương Bảo và vị trí đối đầu với HO , Lý Nho ngang hành với TD , Trương Lỗ và TV giữ dam .
Ngoài ra còn nhiều đội hình trừ sĩ khí hay cướp sĩ khí , cái này về sau mới đánh đc . zz

(Nếu các bạn cần , mình sẽ viết 1 hướng dẫn đội hình ma pháp khắc xe nhé ^O^ --> có thể là bài tiếp theo)
dltforever

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitimeFri Jun 17, 2011 7:16 am

Trên 4rum chúng ta có 1 bài H.Dẫn NKC đấy bạn vào tham khảo
Link:https://ruoighe.forumvi.com/t21-topic

------> Ko spam QC topic này bên topic khác (Admin)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc   Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc I_icon_minitime

Topic thắc mắc hỏi đáp, anh em Bang ta quyết tâm cầm quyền Tà Cốc
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thông Báo:Bảng Xếp chỉ số FF trong bang
» Xin vào Bang !!!
» Xin Vao Bang
» Tình hình ae trong bang đánh mỏ của nhau
» em la mem moi xin gia nhap bang